BigBanana
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

BigBanana

BigBanana

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Tình bạn kỳ lạ giữa người và cá sấu

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
sacksack
Moderator
Moderator

Tình bạn kỳ lạ giữa người và cá sấu Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình bạn kỳ lạ giữa người và cá sấu   Tình bạn kỳ lạ giữa người và cá sấu I_icon_minitimeSun Aug 30, 2009 3:16 pm

Lặn ngụp trong làn nước xanh lá của hồ nước ngọt ở Siquirres, chú cá sấu có hình dáng kỳ quái với chiều dài thân lên đến 5m và khá nguy hiểm này lại trở thành một người bạn rất thân thiết với anh Chito. Tình bạn của họ đã thu hút sự chú ý của công chúng.

Tình bạn kỳ lạ giữa người và cá sấu 119oa72r26w7om74gncr
Anh Chito, 52 tuổi, cho biết: “Thật sự thì rất nguy hiểm khi đánh bạn với Pocho nhưng đó là một mối quan hệ tốt của tôi. Nó có thể nhận ra tôi và không bao giờ tấn công ân nhân của mình. Tuy nhiên, với những người khác, Pocho là một con vật nguy hiểm. Bất cứ ai lại gần mép nước và trong tầm ngắm của Pocho là nó tấn công ngay”.

Tình bạn kỳ lạ này bắt đầu cách đây gần 20 năm khi Chito cứu sống chú cá sấu nặng gần 500kg này trên bãi sông Parismina thuộc tỉnh Limsn. Lúc đó, Pocho bị một người nông dân bắn vào mắt khi đang săn một con bò trong trang trại. Chito đã giúp vết thương của Pocho lành lại mau chóng bằng thuốc, thức ăn ngon và sự chăm sóc đặc biệt.

Tình bạn kỳ lạ giữa người và cá sấu 9jdfckgwmdx65ckavjp0
“Khi tôi phát hiện ra nó trên bãi sông, nó đang hấp hối. Ngay lập tức, tôi ròng nó lên thuyền và chở về nhà mình. Phải mất 6 tháng chăm sóc chu đáo, con cá sấu mới hồi phục”, anh Chito nhớ lại. Trong suốt quãng thời gian đó, Chito luôn ở bên cạnh Pocho, thậm chí, anh còn ngủ cùng nó.

Anh nói: “Tôi muốn nó cảm nhận được tình yêu mà tôi dành cho nó, không phải tất cả loài người đều xấu xa. Tôi yêu động vật, đặc biệt là những con vật bị thương”.

Tình bạn kỳ lạ giữa người và cá sấu Qh66g0o83a44aynrnd
Chito cho biết nếu ai bén mảng đến khu vực của Pocho sẽ có nguy cơ đối mặt với cái chết
Và tình yêu thương của Chito dành cho loài vật đã được đền đáp. Ngày lại ngày, tình cảm của Pocho dành cho anh càng sâu đậm và giờ đây, anh là người duy nhất có thể lại gần chú cá sấu hung dữ này.

Tình bạn kỳ lạ giữa người và cá sấu 92szeup5q3s3mg7xxltk
Phải tốn nhiều năm, Chio mới xây dựng được tình bạn thân ái với Pocho
“Sau 10 năm, tôi bắt đầu hợp tác tốt đẹp được với Pocho. Ban đầu là rón rén, chỉ dám sờ nhẹ vào nó, sau là những lần va chạm, tiếp xúc nhiều hơn. Tôi đặt tên cho nó và gọi nó bằng cái tên đó. Pocho luôn nhận ra tên mình. Tôi rất vui vì điều đó”, Chito hào hứng.
BigBanana
Admin
Admin
BigBanana

Tình bạn kỳ lạ giữa người và cá sấu Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình bạn kỳ lạ giữa người và cá sấu   Tình bạn kỳ lạ giữa người và cá sấu I_icon_minitimeSun Aug 30, 2009 4:01 pm

Ước gì cho ổng bị cắn bỏ mẹ ổng !!! lol!
https://8888.forum-viet.net

Tình bạn kỳ lạ giữa người và cá sấu
Trang 1 trong tổng số 1 trang